วันที่ 27 ธันวาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วย นางรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ นายกิตติภพ สระสงครามภู นายวิชาญ คงรัสมี รอง ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตร โดยได้นิมนต์พระภาวนาสมณคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดลพบุรี วัดเขาสมโภชน์ มารับบิณฑบาตและเทศนาธรรม เพื่อถวายแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ให้ทรงหายจากพระอาการประชวรโดยเร็ว ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/2722882291_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/27016013_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/27087120_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/27452352_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/274909727_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/278297228_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/2722882291_n.jpg)