วันที่ 16 – 24 พฤษภาคม 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 ได้มอบหมายให้ นางรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ รองผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วยนางศศิธร คทาโภคิน ประธานกลุ่มโรงเรียนชัยบาดาล ออกนิเทศ ติดตาม ด้านการบริหาร อาคารสถานที่ การจัดการเรียนการสอนของครู และนักเรียน ให้มีความพร้อมในการเรียน รวมทั้งติดตามการดำเนินงานตามนโยบายเรียนฟรี 15 ปี เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้ผู้บริหาร ครู และนักเรียนในสังกัด ที่ รร.อนุบาลลำนารายณ์ รร.บ้านท่าดินดำ รร.บ้านท่ามะนาว รร.บ้านสันตะลุง รร.บ้านวังก้านเหลือง รร.บ้านหนองปลาไหล และรร.วัดศิริบรรพต ซึ่งโรงเรียนดังกล่าวได้มีการเตรียมความพร้อมด้านการบริหาร ด้านอาคารสถานที่ ด้านผู้เรียน ด้านครูผู้สอน ด้านเครื่องเขียนแบบเรียน ด้วยความเรียบร้อยเป็นอย่างดี มีความพร้อมและจัดการเรียนรู้ได้ตั้งแต่วันแรกของการเปิดเรียน
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2023/05/78534118_n-1024x771.jpg)