วันที่ 28 ธันวาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมสำนึกประวัติศาสตร์ชาติไทย ร่วมน้อมใจ ใต้ร่มพระบารมี เพื่อแสดงถึงรากเหง้าของความเป็นชนชาติไทยตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน อีกทั้งเป็นการสร้างความตระหนักและการมีทัศนคติที่ถูกต้องต่อชาติบ้านเมือง ณ สถานที่บริเวณอาคารเอนกประสงค์โรงเรียนบ้านพรหมรังษี อำเภอพัฒนานิคม
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2023/01/2804042055_n-1.jpg)