วันที่ 19-20 มกราคม 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 เป็นประธานในพิธีประชุมเชิงปฏิบัติการ การจัดทำแผนพัฒนาคุณภาพการศึกษาขั้นพื้นฐาน (พ.ศ.2566 – 2570) และแผนปฏิบัติราชการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2 โดยมี รองฯรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ รองฯกิตติภพ สระสงครามภู รองฯวิชาญ คงรัสมี พร้อมด้วยคณะกรรมการจัดทำร่างแผนพัฒนาคุณภาพการศึกษาขั้นพื้นฐานฯ ณ ภูสักธาร รีสอร์ท จังหวัดนครนายก
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2023/01/1100789908296_n-1024x575.jpg)