วันที่ 9 พฤศจิกายน 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วยนางรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ นายกิตติภพ สระสงครามภู รอง ผอ. สพป.ลพบุรี เขต 2 และผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน ร่วมต้อนรับนายสุรศักดิ์ อินศรีไกร ผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ พร้อมคณะ ประชุมชี้แจงแนวทางการตรวจราชการและติดตามประเมินผลตามนโยบายการตรวจราชการของกระทรวงศึกษาธิการ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ณ ห้องประชุมหลวงพ่ออลงกต สำนักงานศึกษาจังหวัดลพบุรี
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/988419397974_n.jpg)