วันที่ 21 มิถุนายน 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วย นางรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ รองผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 นางอณัฐธิภา กระตุดนาค ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และบุคลากรทางการศึกษา ลงพื้นที่สุ่มตรวจแผนเผชิญเหตุด้านความปลอดภัยในสถานศึกษาและเข้าร่วมกิจกรรมอบรม ให้ความรู้การกฎจราจร การปฐมพยาบาลเบื้องต้น และการซ้อมแผนเผชิญเหตุอัคคีภัย และการอพยพ ณ โรงเรียนบ้านวังตาอินทร์ โดยได้รับความอนุเคราะห์จากภาคีเครือข่ายจาก อบต. ยางราก รพสต. ยางราก หน่วยกู้ภัยยางราก และ สภอ.โคกเจริญ
และในเวลาต่อมา ได้ตรวจติดตามการดำเนินงานตามนโยบาย สพฐ.ด้านความปลอดภัย ด้านโอกาส ด้านคุณภาพ และด้านประสิทธิภาพ รวมทั้งความพร้อมด้านการจัดการเรียนการสอน และมีความพร้อมในการจัดการเรียนการสอน มีอาคารสถานที่เพียงพอ มีบรรยากาศร่มรื่น น่าดู น่าอยู่ น่าเรียน ของโรงเรียนบ้านยางราก และโรงเรียนบ้านเขาราบ อำเภอโคกเจริญ
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2023/06/98396954232_n-1024x575.jpg)