วันที่ 15 ธันวาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วย นายวิชาญ คงรัสมีรอง ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมประชุมชี้แจงศูนย์สอบ การเตรียมความพร้อมการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 และชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ครั้งที่ 2 ปีการศึกษา 2565 ระหว่าง สพฐ.กับเขตพื้นที่การศึกษาผ่าน Vedio Conference ณ ห้องประชุมคณะสงฆ์ อำเภอพัฒนานิคม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/15085293665_n.jpg)