วันที่ 2 มีนาคม 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วย นายกิตติภพ สระสงครามภู รอง ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 และศึกษานิเทศก์ มาติดตามดำเนินนโยบายของ สพฐ. ด้านความปลอดภัย ด้านโอกาส ด้านคุณภาพ และด้านประสิทธิภาพของโรงเรียนบ้านด่านไทยล้อม ซึ่งโรงเรียนมีการดำเนินการตามนโยบายของ สพฐ. และมีความพร้อมในการจัดการเรียนการสอนอยู่ในระดับดี โดยมี นายจำเริญ รัตนศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านด่านไทยล้อม ให้การต้อนรับ
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2023/03/19895894_n-1024x683.jpg)