วันที่ 22 กันยายน 2565 ดร.มโน ชุนดี ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้นางอณัฐธิภา กระตุดนาค ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นายธรรมนูญ หงษ์คำดี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบัวชุม พร้อมด้วยนักจิตวิทยาโรงเรียนและบุคลากรทาการศึกษา ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านเด็กชายฉัตรชัย ถือสัตย์ นักเรียนชั้นอนุบาลปีที่ 2 โรงเรียนบ้านบัวชุม อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี ประสบปัญหาด้านโอกาสทางการศึกษาเนื่องจากมีครอบครัวยากจนและผู้ปกครอง (ทวด) ที่มีปัญหาทางสายตาและมีความยากลำบากในการดำเนินชีวิตเป็นอย่างมาก โดย สพป.ลพบุรี เขต 2 ได้มอบเครื่องอุปโภคบริโภคและดำเนินการขอความช่วยเหลือไปยัง พมจ.ลพบุรี เรียบร้อยแล้ว
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/09/2221041_n-300x225.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/09/22738966012_n-300x225.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/09/2219142764_n-300x225.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/09/22720798_n-300x225.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/09/22470571_n-300x225.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/09/22045008_n-300x225.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/09/2221041_n-300x225.jpg)