วันที่ 21 กันยายน 2565 เวลา 13.30 น. ดร.มโน ชุนดี ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้นางฐิติพร เขมกรรม รอง ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ “Sight for kids” เด็กไทยสายตาดี โดยความร่วมมือของสโมสรไลออนส์สากล ร่วมกับบริษัท จอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน อบรมวิธีการใช้เครื่องมือตรวจวัดสายตาและนำกลับไปวัดสายตาให้แก่เด็กนักเรียนในโรงเรียน เพื่อรับการบริการตรวจวัดสายตาประกอบแว่นฟรี ณ อาคารเอนกประสงค์โรงเรียนอนุบาลลำนารายณ์ อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_อบรมคัดกรองสายตา_๒๒๐๙๒๒_3.jpg)