วันจันทร์ที่ 17 ตุลาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 เข้าตรวจสภาพโรงเรียนบ้านร่องเพกา อำเภอสระโบสถ์ จังหวัดลพบุรี ที่ประสบอัคคีภัย ซึ่งเป็นโรงเรียนยุบเลิกตั้งแต่ปี พ.ศ. 2542 สภาพอาคารได้รับความเสียหายทั้งหลัง
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/10/18974549828729_n.jpg)
วันจันทร์ที่ 17 ตุลาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 เข้าตรวจสภาพโรงเรียนบ้านร่องเพกา อำเภอสระโบสถ์ จังหวัดลพบุรี ที่ประสบอัคคีภัย ซึ่งเป็นโรงเรียนยุบเลิกตั้งแต่ปี พ.ศ. 2542 สภาพอาคารได้รับความเสียหายทั้งหลัง