วันที่ 17 ตุลาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วยนางรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ และนางฐิติพร เขมกรรม รอง ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วยคณะกรรมการขับเคลื่อนใน โครงการกองทุนการศึกษาและโรงเรียนเครือข่ายกองทุนการศึกษา ร่วมประชุมขับเคลื่อนการดำเนินงานโรงเรียนในโครงการฯ จังหวัดลพบุรี ครั้งที่ 4/2565 เพื่อดำเนินงานตามพระบรมราโชบาย ด้านการศึกษา 4 ด้าน และการดำเนินงานตามแผนปฏิบัติการ 3 เสาหลัก 5 กลยุทธ์ ณ ห้องประชุมพระภาวนาสมณคุณ (วิ) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/10/188987111_n.jpg)