วันที่ 1 พฤศจิกายน 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วย รองฯฐิติพร เขมกรรม รองฯกิตติภพ สระสงครามภู และบุคลากรทางการศึกษา จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร โดยได้นิมนต์พระมหาทวี กิตติสาโร วัดป่าเนินหาญ มารับบิณฑบาตและเทศนาธรรม เพื่อให้มีความพร้อมในการรู้อยู่กับปัจจุบัน พร้อมให้พรแก่เจ้าหน้าที่ให้มีความสุขและปฏิบัติงานด้วยการมีสติตั้งมั่น ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/015052865391_n.jpg)