วันที่ 15 พฤศจิกายน 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วย รองฯรัตนมารินททร์สืบสายทองคำ รองฯวิชาญ คงรัสมี และบุคลากรทางการศึกษา จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตร โดยได้นิมนต์พระภาวนาสมณคุณ รองเจ้าคณะจังหวัดลพบุรี วัดเขาสมโภชน์ มารับบิณฑบาตและเทศนาธรรม เพื่อให้มีความพร้อมในการรู้อยู่กับปัจจุบัน พร้อมให้พรแก่เจ้าหน้าที่ให้มีความสุข
และปฏิบัติงานด้วยการมีสติตั้งมั่น ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/159789559606_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1595781_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/15273515_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1506246191_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/15736246_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/151110987_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/152069335_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/155873353_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1556819878_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/11/159789559606_n.jpg)