วันที่ 5 ธันวาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้นายวิชาญ คงรัสมี รองผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมงานอัญเชิญพระพุทธลพบุรีศรีสุวรรณภูมิ “ปางทรงพยากรณ์” ประดิษฐานรอบองค์พระประธาน ณ พุทธลพบุรีศรีสุวรรณภูมิ
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/5032111.jpg)
วันที่ 5 ธันวาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้นายวิชาญ คงรัสมี รองผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมงานอัญเชิญพระพุทธลพบุรีศรีสุวรรณภูมิ “ปางทรงพยากรณ์” ประดิษฐานรอบองค์พระประธาน ณ พุทธลพบุรีศรีสุวรรณภูมิ