วันที่ 19 ธันวาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้ นางรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ รอง ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 และบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์และเจริญจิตตภาวนา เพื่อถวายแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ทรงหายจากพระอาการประชวรโดยเร็ว ณ อุโบสถวัดลำนารายณ์ ตำบลลำนารายณ์ อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/320842174_856231902096093_640497422763637266_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/321214672_706249707812420_8523922333203905353_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/320857647_2780371368766317_529986853352980236_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/320933267_690621522674072_8740693427893581380_n.jpg)
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/320781354_1813012289091767_1567980836018379807_n.jpg)