วันที่ 27 ธันวาคม 2565 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 เข้าร่วมกิจกรรมการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) บูรณาการแหล่งเรียนรู้ด้วยเครือข่ายศึกษานิเทศก์และผู้อำนวยการโรงเรียนหนุนเสริม แหล่งเรียนรู้ ป่าชุมชนเขาอ้ายโป้ด และแหล่งเรียนรู้ รพสต.ซับตะเคียน ณ โรงเรียนบ้านหนองโกวิทยา อำเภอชัยบาดาล โดยมีนางสาวภัทรพร เกตุเกิด ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครูโรงเรียนบ้านหนองโกวิทยา และชุมชนเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2022/12/282859432_n.jpg)