วันที่ 30 มกราคม 2566 ผอ.ภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้ นายวิชาญ คงรัสมี รอง ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วยศึกษานิเทศก์ ออกนิเทศ ติดตามการส่งเสริมและประยุกต์ใช้องค์ความรู้ Executive Function ในแผนการจัดประสบการณ์โดยครูผู้สอน ครูผู้ดูแลเด็ก เพื่อสร้างเสริมภูมิคุ้มกันยาเสพติดในเด็กปฐมวัยการใช้สื่อนิทานพัฒนาทักษะสมองในเด็กประถมวัย ณ รร.บ้านด่านไทยล้อม รร.บ้านศรีเมือง รร.วัดจงโก รร.อนุบาลอำเภอลำสนธิ (บ้านหนองรี) และ รร.บ้านลำสนธิ
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2023/01/9616_n-1024x768.jpg)