วันที่ 1 มีนาคม 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้ นางรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ รองผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมประชุมคณะกรรมการประเมินสถานศึกษาสีขาว ปลอดยาเสพติดและอบายมุข ประจำปี 2565 ครั้งที่ 1/2566 ในหัวข้อแนวทางการดำเนินงานของกระทรวงศึกษาธิการ ในการดำเนินงานโครงการสถานศึกษาสีขาว ณ ห้องประชุมคณะสงฆ์อำเภอพัฒนานิคม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2