วันที่ 1 มีนาคม 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้ นายกิตติภพ สระสงครามภู รองผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 นางสาวศลิษา ล้วนดี นักวิชาการพัสดุชำนาญการพิเศษ และนางสาวอัจฉรา เกตยา นักวิชาการเงินและบัญชีปฏิบัติการ ออกติดตามการก่อสร้างอาคารเรียน และเร่งรัดติดตามการเบิกจ่ายงบประมาณ งบลงทุน ค่าที่ดินและสิ่งปลูกสร้าง ปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 และปี พ.ศ. 2566 ของโรงเรียนโรงเรียนบ้านซับงูเหลือม และโรงเรียนวัดโพธิ์งาม