วันที่ 9 มีนาคม 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มาติดตามการดำเนินการตามนโยบาย สพฐ. ด้านความปลอดภัย ด้านโอกาส ด้านคุณภาพ และด้านประสิทธิภาพ รวมทั้งความพร้อมด้านการจัดการเรียนการสอน ของโรงเรียนบ้านหัวลำ และโรงเรียนบ้านซับจำปา อำเภอท่าหลวง จังหวัดลพบุรี ทั้งนี้ โรงเรียนได้ดำเนินการตามนโยบาย สพฐ. และมีความพร้อมในการจัดการเรียนการสอน มีอาคารสถานที่เพียงพอ มีบรรยากาศร่มรื่น น่าดู น่าอยู่ น่าเรียน โดยมี ผู้อำนวยการโรงเรียนและคณะครู ให้การต้อนรับในการตรวจติดตามในครั้งนี้
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2023/03/795741298_n.jpg)