วันที่ 10 มีนาคม 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 บรรยายพิเศษ แนวปฏิบัติที่สอดคล้องกับนโยบายการจัดการเรียนการสอนประวัติศาสตร์และหน้าที่พลเมือง รูปแบบการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ร่วมกับมหาวิทยาลัยศิลปากร โดยมี รองฯกิตติภพ สระสงครามภู รองฯวิชาญ คงรัสมี ศึกษานิเทศก์ และข้าราชการครูเข้าร่วมรับฟังการบรรยายดังกล่าว ณ หอประชุมสมเด็จพระพุฒาจารย์ (สนิท ชวนปัญโญ) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2023/03/331504379_1232873567657659_8850371122891733552_n-1024x575.jpg)