วันที่ 20 มิถุนายน 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 พร้อมด้วย รองฯรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ รองฯกิตติภพ สระสงครามภู รองฯวิชาญ คงรัสมี นางลัคณาวรรณ วงษ์บุญมี ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคลลงพื้นที่เตรียมความพร้อมสนามสอบ ภาค ก และ ภาค ข ในการสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2566 ซึ่งมีกำหนดการสอบในวันที่ 24 – 25 มิถุนายน 2566 ณ โรงเรียนชัยบาดาลวิทยา
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2023/06/35516416290002760823_n-1024x575.jpg)