วันที่ 3 สิงหาคม 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 ได้มอบหมายให้ นางสาวภัทรพร เกตุเกิด ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา เข้าร่วมประชุมการขับเคลื่อนโครงการส่งเสริมและพัฒนาการพูดอ่าน เขียน ในปีการศึกษา 2566 ของสำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดลพบุรี โดยมี นายอำพล อังคภากรณ์กุล ผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมพระราชวิสุทธิประชานารถ (หลวงพ่ออลงกต) ชั้น ๒ สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดลพบุรี
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2023/08/357120089_738203174773987_1044041628471230199_n-7-709x1024.jpg)