วันที่ 7 – 9 สิงหาคม 2566 นายภิญโญ กันหา ผอ.สพป.ลพบุรี เขต 2 มอบหมายให้ รองฯรัตนมารินทร์ สืบสายทองคำ รองฯกิตติภพ สระสงครามภู พร้อมด้วย บุคลากรทางการศึกษา ร่วมพิธีเปิดกิจกรรมการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษาและสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ระดับภูมิภาค ภาคกลางและภาคตะวันออก โดยมี นายภูธร จันทะหงษ์ ปุณยจรัสธำรง ผู้ช่วยเลขาธิการ กพฐ. เป็นประธาน และสพป.ลพบุรี เขต 2 ได้ร่วมจัดนิทรรศการ นำเสนอผลการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาออนไลน์(ITA Online) ที่ได้รับคะแนนสูงสุดในภูมิภาค ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ณ โรงแรมเอวาน่า กรุงเทพมหานคร
![](http://lopburi2.go.th/web/wp-content/uploads/2023/08/357120089_738203174773987_1044041628471230199_n-10-709x1024.jpg)